THÔNG BÁO

ĐỂ ĐƯỢC TƯ VẤN DỊCH VỤ TỐT NHẤT HÃY GỌI CHO CHÚNG TÔI QUA HOTLINE : Phòng ATTP: 0918 828 875 - Phòng CBSP: 0909 898 783

Giấy xác nhận kiến thức An toàn thực phẩm có thời hạn trong bao lâu?

Tôi đang làm việc trong lĩnh vực thực phẩm. Theo quy định mới thì tôi phải đi học về kiến thức chung và kiến thức chuyên ngành về an toàn thực phẩm (ATTP). Xin hỏi các thủ tục để được công nhận đã học kiến thức trên gồm những quy định như thế nào và có giá trị trong bao lâu?

Chào Anh/ chị!

Theo quy định tại Thông tư liên tịch  Số: 13/2014/TTLT-BYT-BNNPTNT-BCT ngày 9/4/2014 quy định

Giấy xác nhận kiến thức về an toàn thực phẩm có hiệu lực 03 năm, kể từ ngày cấp. Các cá nhân đã được xác nhận kiến thức về an toàn thực phẩm sẽ được thừa nhận khi làm việc tại cơ sở sản xuất, kinh doanh các nhóm sản phẩm tương tự.

Hồ sơ đề nghị cấp giấy xác nhận kiến thức về an toàn thực phẩm bao gồm: 

Đối với cá nhân:

  • Đơn đề nghị xác nhận kiến thức về an toàn thực phẩm theo Mu số 01a quy định tại Phụ lục 4 ban hành kèm theo Thông tư liên tịch này;
  • Bản sao giấy chứng minh thư nhân dân;
  • Giấy tờ chứng minh đã nộp lệ phí theo quy định của pháp luật về phí và lệ phí.

Quy trình xác nhận kiến thức về an toàn thực phẩm

  • Trong thời gian 10 ngày làm việc, kể từ khi nhận được hồ sơ đầy đủ và hp lệ, cơ quan có thẩm quyền lập kế hoạch để xác nhận kiến thức về an toàn thực phẩm và gửi thông báo thời gian tiến hành xác nhận kiến thức về an toàn thực phẩm cho anh/chị
  • Kiểm tra kiến thức về an toàn thực phẩm bằng bộ câu hỏi đánh giá kiến thức về an toàn thực phẩm theo lĩnh vực quản lý.
  • Giấy xác nhận kiến thức về an toàn thực phẩm được cấp cho những người trả lời đúng 80% số câu hỏi trở lên ở mỗi phần câu hỏi kiến thức chung và câu hỏi kiến thức chuyên ngành. Trong thời gian 03 ngày làm việc, kể từ ngày tham gia đánh giá (ngày kiểm tra) cơ quan có thẩm quyền quy định tại Điều 9 Thông tư liên tịch này có trách nhiệm cấp giấy xác nhận. Mu giấy xác nhận kiến thức về an toàn thực phẩm theo Mu số 02a quy định tại Phụ lục 4 ban hành kèm theo Thông tư liên tịch này.

Để biết thêm thông tin, Mời Anh/ chị xem thêm:

  1. Thủ tục cấp giấy xác nhận kiến thức an toàn thực phẩm
  2. Tập huấn kiến thức an toàn thực phẩm có bắt buộc hay không?

-FOSI-

a

NGHIÊN CỨU SẢN PHẨM

KIỂM NGHIỆM THỰC PHẨM

VỆ SINH AN TOÀN THỰC PHẨM

HỆ THỐNG QUẢN LÝ CHÂT LƯỢNG

CÔNG BỐ THỰC PHẨM

Xem thêm...

CÔNG BỐ MỸ PHẨM

GIẤY PHÉP KINH DOANH

GIẤY PHÉP KINH DOANH RƯỢU

GIẤY PHÉP QUẢNG CÁO

GIẤY PHÉP KHÁC

error: Nội dung được bảo vệ !!